Mapendekezo ya Bajeti ya Taifa

Taaluma ya Uhasibu ni miongoni mwa wadau ambao kwa miaka mingi wamekuwa wakitoa mapendekezo ya awali ya bajeti kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitoa Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi (NBAA)

Lengo kuu la mapendekezo ya awali ya bajeti hutoa muhtasari wa maeneo ya kuboreshwa yanayoweza kuzingatiwa na Serikali katika matayarisho ya bajeti ijayo ya taifa kwa madhumuni ya kuongoza mapato/maduhuli ya Serikali, katika matayarisho ya bajeti ijayo ya taifa kwa madhumuni ya kuongoza mapato/maduhuli ya Serikali, kukuza uchumi wa viwanda na kuboresha viwango vya maisha vya raia wake.

Wadau wa taaluma ya uhasibu kwa kawaida hualikwa kuwasilisha mapendekezo yao yaliyojumuishwa na kuwasilishwa na NBAA kwa Wizara ya Fedha na Mipango kwa majadiliano zaidi. Mapendekezo yaliyowasilishwa yanatakiwa kuwa na sababu za kina, kuweka alama na nchi nyingine, kama zipo, na mapendekezo ya kuelewa kwa urahisi na kuzingatia wakati wa majadiliano.